Laptop ASUS VivoBook 14 A1407QA-LY114W
Hàng mới về
Thông số kỹ thuật
Chip AI
Qualcomm Hexagon NPU up to 45TOPS
Loại card đồ họa
Qualcomm Adreno GPU
Dung lượng RAM
16GB
Loại RAM
LPDDR5X on board
Ổ cứng
512GB M.2 NVMe PCIe 4.0 SSD
Kích thước màn hình
14 inches
Công nghệ màn hình
Độ sáng 300nits
Độ phủ màu 45% NTSC
Màn hình chống chói
Pin
50WHrs, 3S1P, 3-cell Li-ion
Hệ điều hành
Windows 11 Home
Độ phân giải màn hình
1920 x 1200 pixels (WUXGA)
Loại CPU
Snapdragon X X1 26 100 (30MB Cache, up to 2.97GHz, 8 lõi, 8 luồng)
Cổng giao tiếp
2 x USB 3.2 Gen 1 Type-A (tốc độ lên đến 5Gbps)
2 x USB 4.0 Gen 3 Type-C (hỗ trợ xuất hình & sạc Power Delivery, tốc độ lên đến 40Gbps)
1 x HDMI 2.1 (TMDS)
1 x Jack tai nghe / micro 3.5mm
19.990.000đ
22.990.000đ
Đặc điểm nổi bật
Laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W - Hiệu năng xử lý vượt trội
Ổ cứng chuẩn SSD và dung lượng đa nhiệm ổn định
Ổ cứng laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W
Đa nhiệm mượt mà với bộ nhớ RAM ổn định
Thiết kế tinh tế và trọng lượng vừa phải
Thiết kế laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W
Thiết kế hiện đại, tinh tế
Đồ họa sống động và hiệu năng ổn định
Cấu hình laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W
Đồ hoạ sắc nét, sống động
Vivobook 14 A1407QA-LY114W còn có bộ vi xử lý Snapdragon® X X1 26 100 sở hữu xung nhịp tối đa 2.97GHz mang lại hiệu quả khi xử lý các tác vụ đa nhiệm. Bên cạnh đó, cấu trúc 8 lõi cùng 8 luồng giúp máy tính xách tay giữ được khả năng vận hành tốt hơn trong thời gian hoạt động liên tục.
Viên pin lớn và cổng giao tiếp đa dạng
Asus Vivobook A1407QA-LY114W với bộ chuyển đổi nguồn TYPE-C có công suất 65W, cung cấp đầu ra 20V DC và dòng điện 3.25A cho phép cấp điện ổn định hơn. Hệ thống pin dung lượng 50WHrs của thiết bị được cấu hình theo chuẩn 3S1P với công nghệ Li-ion ba cell, hỗ trợ thời gian sử dụng liên tục.
Cổng kết nối laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W
Trang bị nhiều cổng kết nối đa dạng
Vivobook 14 A1407QA-LY114W còn có giao diện HDMI 2.1 TMDS được tích hợp để xuất hình ảnh ra màn hình ngoài nhanh hơn. Đồng thời, sản phẩm trang bị giắc cắm âm thanh 3.5mm dạng kết hợp mang lại sự thuận tiện khi nghe và giao tiếp hằng ngày.
Màn hình lớn và tần số quét mượt mà
Màn hình có kích thước 14.0 inch, kết hợp độ phân giải WUXGA 1920 x 1200 và tỷ lệ khung hình 16:10 nhằm tối ưu không gian hiển thị. Nhờ sử dụng tấm nền IPS cùng hệ thống đèn nền LED, hình ảnh được thể hiện ổn định ở nhiều góc nhìn khác nhau.
Màn hình laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W
Màn hình rõ ràng, sắc nét
Tần số quét 60Hz giúp nội dung hiển thị duy trì độ mượt trong các tác vụ thông thường. Đồng thời, độ sáng laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W đạt 300 nits đi kèm dải màu 45% NTSC đáp ứng tốt nhu cầu quan sát trong môi trường làm việc hằng ngày.