Vui lòng đăng nhập tài khoản Smember để .
| Chip AI | Qualcomm Hexagon NPU up to 45TOPS |
| Loại card đồ họa | Qualcomm Adreno GPU |
| Dung lượng RAM | 16GB |
| Loại RAM | LPDDR5X on board |
| Ổ cứng | 512GB M.2 NVMe PCIe 4.0 SSD |
| Kích thước màn hình | 14 inches |
| Công nghệ màn hình | Độ sáng 300nits |
| Pin | 50WHrs, 3S1P, 3-cell Li-ion |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home |
| Độ phân giải màn hình | 1920 x 1200 pixels (WUXGA) |
| Loại CPU | Snapdragon X X1 26 100 (30MB Cache, up to 2.97GHz, 8 lõi, 8 luồng) |
| Cổng giao tiếp | 2 x USB 3.2 Gen 1 Type-A (tốc độ lên đến 5Gbps) |
Laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W trang bị công nghệ khử tiếng ồn ứng dụng AI hiện đại cho phép lọc tạp âm hiệu quả trong quá trình sử dụng. Trọng lượng 1.49 kg mang lại sự gọn nhẹ và cân đối cho sản phẩm. Đồ họa Qualcomm® Adreno™ trên laptop mang đến khả năng hiển thị hình ảnh mượt mà hơn.
Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W được định vị trong phân khúc laptop mỏng nhẹ hướng đến mục đích học tập và làm việc hằng ngày. Sản phẩm trang bị cấu hình ổn định, phù hợp với các nhu cầu khác nhau.
Mẫu laptop AI này được đánh giá cao nhờ sở hữu khe cắm mở rộng M.2 2280 PCIe 4.0x4. Ưu điểm này tạo điều kiện linh hoạt cho việc nâng cấp phần cứng.

Đa nhiệm mượt mà với bộ nhớ RAM ổn định
Laptop được trang bị sẵn 16GB RAM LPDDR5X, giúp đáp ứng tốt các tác vụ đa nhiệm và xử lý dữ liệu liên tục. Song song với đó, ổ cứng SSD 512GB M.2 NVMe™ PCIe® 4.0 mang lại tốc độ truy xuất mượt mà và không gian lưu trữ phù hợp cho làm việc lẫn giải trí.
Laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W có trọng lượng 1.49 kg khi lắp pin cho phép duy trì sự cân đối giữa tính di động và độ ổn định cho người dùng. Kích thước tổng thể máy Vivobook A1407QA-LY114W đạt 31.52 x 22.34 x 1.79 ~ 1.99 cm tạo nên hình dáng gọn gàng và dễ bố trí trên bàn làm việc.

Thiết kế hiện đại, tinh tế
Đồng thời, bàn phím laptop A1407QA-LY114W màu đen góp phần hoàn thiện bố cục thị giác hài hòa và thống nhất cho thiết kế tổng thể. Phần vỏ dưới thiết bị này được hoàn thiện từ chất liệu nhựa nhằm tối ưu trọng lượng và độ linh hoạt khi sử dụng hằng ngày.
Hệ thống đồ họa laptop Asus A1407QA-LY114W tích hợp Qualcomm® Adreno™ tạo ra hình ảnh sống động dành cho các tác vụ thường ngày hay giải trí. Ngoài ra, Qualcomm® Hexagon™ NPU trên laptop đạt mức hiệu năng lên đến 45 TOPS, từ đó hỗ trợ hiệu quả các tính năng liên quan đến AI.

Đồ hoạ sắc nét, sống động
Nền tảng phần mềm laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W được cài sẵn Windows 11 Home mang đến giao diện hiện đại và khả năng vận hành mượt mà. Đồng thời, ASUS khuyến nghị sử dụng Windows 11 Pro cho môi trường doanh nghiệp nhằm đáp ứng tốt hơn các yêu cầu quản lý và bảo mật.
Vivobook 14 A1407QA-LY114W còn có bộ vi xử lý Snapdragon® X X1 26 100 sở hữu xung nhịp tối đa 2.97GHz mang lại hiệu quả khi xử lý các tác vụ đa nhiệm. Bên cạnh đó, cấu trúc 8 lõi cùng 8 luồng giúp máy tính xách tay giữ được khả năng vận hành tốt hơn trong thời gian hoạt động liên tục.
Asus Vivobook A1407QA-LY114W với bộ chuyển đổi nguồn TYPE-C có công suất 65W, cung cấp đầu ra 20V DC và dòng điện 3.25A cho phép cấp điện ổn định hơn. Hệ thống pin dung lượng 50WHrs của thiết bị được cấu hình theo chuẩn 3S1P với công nghệ Li-ion ba cell, hỗ trợ thời gian sử dụng liên tục.

Trang bị nhiều cổng kết nối đa dạng
Hệ thống cổng kết nối laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W bao gồm hai cổng USB 3.2 Gen 1 Type-A dành cho các thiết bị ngoại vi. Ngoài ra, máy tính xách tay này có hai cổng USB 4.0 Gen 3 Type-C cung cấp nguồn và xuất hình ảnh với băng thông tối đa 40Gbps, làm mở rộng khả năng kết nối.
Vivobook 14 A1407QA-LY114W còn có giao diện HDMI 2.1 TMDS được tích hợp để xuất hình ảnh ra màn hình ngoài nhanh hơn. Đồng thời, sản phẩm trang bị giắc cắm âm thanh 3.5mm dạng kết hợp mang lại sự thuận tiện khi nghe và giao tiếp hằng ngày.
Màn hình có kích thước 14.0 inch, kết hợp độ phân giải WUXGA 1920 x 1200 và tỷ lệ khung hình 16:10 nhằm tối ưu không gian hiển thị. Nhờ sử dụng tấm nền IPS cùng hệ thống đèn nền LED, hình ảnh được thể hiện ổn định ở nhiều góc nhìn khác nhau.

Màn hình rõ ràng, sắc nét
Tần số quét 60Hz giúp nội dung hiển thị duy trì độ mượt trong các tác vụ thông thường. Đồng thời, độ sáng laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W đạt 300 nits đi kèm dải màu 45% NTSC đáp ứng tốt nhu cầu quan sát trong môi trường làm việc hằng ngày.
Bề mặt màn hình được xử lý khử chói nhằm giảm hiện tượng phản xạ ánh sáng khi sử dụng lâu. Bên cạnh đó, tỷ lệ hiển thị so với thân máy đạt 87% góp phần tạo cảm giác không gian hình ảnh rộng rãi hơn.
CellphoneS cung cấp Laptop Asus Vivobook 14 A1407QA-LY114W với mức giá rõ ràng, minh bạch. Nhân viên bán hàng cung cấp thông tin chi tiết hỗ trợ người mua nắm rõ thông tin của sản phẩm.
Mạng lưới cửa hàng phủ rộng tạo nên quá trình mua máy của khách diễn ra thuận tiện hơn. Ngoài ra, nhiều hình thức thanh toán linh hoạt được áp dụng, góp phần rút ngắn thời gian hoàn tất giao dịch.
THÔNG BÁO

Sản phẩm bạn quan tâm:
Nhận thông tin khuyến mãi
Hỏi và đáp
Hãy đặt câu hỏi cho chúng tôi
CellphoneS sẽ phản hồi trong vòng 1 giờ. Nếu Quý khách gửi câu hỏi sau 22h, chúng tôi sẽ trả lời vào sáng hôm sau.
Thông tin có thể thay đổi theo thời gian, vui lòng đặt câu hỏi để nhận được cập nhật mới nhất!