Laptop ASUS ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W
Thông số kỹ thuật
Chip AI
Intel AI Boost NPU up to 40 TOPS
Loại card đồ họa
Intel Arc 130V GPU
Dung lượng RAM
16GB
Loại RAM
LPDDR5X Onboard
Ổ cứng
512GB M.2 2280 NVMe PCIe 4.0 SSD
Kích thước màn hình
14 inches
Công nghệ màn hình
Độ sáng 400nits
Màn hình chống chói
Độ phủ màu sRGB: 100%
Góc nhìn 178/178
Pin
63WHrs, 3S1P, 3-cell Li-ion
Hệ điều hành
Windows 11 Home
Độ phân giải màn hình
2560 x 1600 (WQXGA)
Loại CPU
Intel Core Ultra 5 226V 16GB 1.6 GHz (8MB Cache, up to 4.5 GHz, 8 lõi, 8 luồng)
Cổng giao tiếp
2x USB 3.2 Gen 2 Type-A
2x Thunderbolt 4, tương thích với USB4, hỗ trợ display / sạc
1x HDMI 2.1
1x 3.5mm Combo Audio Jack
30.990.000đ
Đặc điểm nổi bật
Laptop Asus ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W trang bị màn hình 14 inch WQXGA 144Hz, sRGB 100% với bộ vi xử lý Intel Core Ultra 5 và 16GB RAM LPDDR5X. Máy sở hữu ổ cứng 512GB SSD PCIe 4.0 và GPU tích hợp Intel Arc 130V, khối lượng 1.27 kg. Laptop có pin dung lượng 63WHrs, sạc 65W qua cổng Type-C và nhiều cổng kết nối hiện đại.
Laptop Asus ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W - Lựa chọn phù hợp cho doanh nhân hiện đại
RAM 16GB mạnh mẽ kết hợp SSD 512GB cho hiệu suất tối ưu
RAM và ổ cứng của laptop Asus ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W
Ngoại hình gọn nhẹ và sang trọng với gam màu Misty Grey
Thiết kế laptop Asus ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W
Sức mạnh ấn tượng nhờ Intel Core Ultra 5, Intel Arc 130V
Sức mạnh của laptop Asus ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W đến từ bộ vi xử lý Intel Core Ultra 5 thế hệ mới, tốc độ xung nhịp lên đến 4.5 GHz. Với 8 nhân và 8 luồng xử lý, CPU này giúp máy xử lý tốt mọi tác vụ văn phòng, từ làm việc với văn bản, quản lý email đến việc chạy các phần mềm nặng. Đặc biệt, công nghệ Intel AI Boost NPU giúp cải thiện hiệu suất xử lý các tác vụ trí tuệ nhân tạo, đem đến trải nghiệm thông minh.
Hiệu năng của laptop Asus ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W
Laptop được trang bị GPU tích hợp Intel Arc 130V, hỗ trợ tốt các công việc đồ họa cơ bản như edit ảnh, thiết kế đồ họa hoặc xem phim 4K. Tuy là card đồ họa tích hợp, Intel Arc 130V vẫn đủ sức mạnh để xử lý các nhu cầu đồ họa hàng ngày của doanh nhân. Từ việc làm thuyết trình có hình ảnh sắc nét đến việc chạy các phần mềm đồ họa nhẹ nhàng, laptop đều có thể đáp ứng thoải mái nhu cầu đa dạng của người dùng.
Pin dung lượng 63WHrs, màn hình 14 inch WQXGA 144Hz
Laptop Asus ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W được trang bị pin Li-ion 3-cell dung lượng 63WHrs, giúp máy hoạt động được trong thời gian dài. Kết hợp với công nghệ tiết kiệm năng lượng của Intel Core Ultra 5, máy giúp kéo dài thời gian sử dụng, đáp ứng tốt nhu cầu làm việc di động. Bên cạnh đó, máy sử dụng cổng sạc Type-C hiện đại với công suất sạc đến 65W, giúp quá trình nạp năng lượng trở nên cực kỳ nhanh.
Pin và màn hình của laptop Asus ExpertBook P5 P5405CSA-NZ0016W
Asus ExpertBook P5 cung cấp các cổng kết nối hiện đại bao gồm 2 cổng USB 3.2 Gen 2 Type-A, 2 cổng Thunderbolt 4, cổng HDMI 2.1,... Ấn tượng hơn, laptop trang bị màn hình 14 inch WQXGA (2560 x 1600) có tỷ lệ 16:10, tần số quét 144Hz và độ sáng 400 nits. Nhờ đó, máy mở ra không gian hiển thị rõ nét, màu sắc chính xác với độ phủ màu sRGB 100%, lý tưởng cho công việc chỉnh sửa ảnh, thiết kế hoặc thuyết trình.