Laptop Acer Aspire Go 15 AG15-72P-35X9 sở hữu trọng lượng 1,53 kg, màn hình 15,6 inch FHD giảm chói, phù hợp học tập và làm việc cơ bản linh hoạt. Máy dùng chipset Intel Core i3-1305U, giúp tối ưu tác vụ văn phòng. Mẫu laptop Acer Aspire này còn được trang bị cổng USB-C, HDMI và Wi-Fi hiện đại cho kết nối và học tập từ xa.
Laptop Acer Aspire Go 15 AG15-72P-35X9 hỗ trợ lộ trình nâng cấp rõ ràng, giúp người dùng chủ động mở rộng hiệu năng theo nhu cầu học tập và làm việc dài hạn. Laptop sở hữu sẵn 8GB RAM DDR4 bus 3200MHz cùng khả năng nâng cấp tối đa lên tới 64GB thông qua 2 khe RAM rời.
Bộ nhớ ổn định hỗ trợ lưu trữ, đa nhiệm mượt mà
Thiết kế thanh mảnh, dễ dàng mang theo
Hiệu suất ổn định, khởi động nhanh và tiết kiệm điện
Tốc độ Turbo 4.5GHz của nhân hiệu năng và 3.3GHz nhân tiết kiệm giúp máy phản hồi nhanh khi mở ứng dụng, đồng thời giữ mức tiêu thụ điện hợp lý. Bên cạnh đó, bộ nhớ đệm 10MB Intel Smart Cache hỗ trợ truy xuất dữ liệu mượt mà hơn trong thao tác sao chép, nén file hay duyệt tài liệu nặng.
Laptop Acer Aspire Go 15 AG15-72P-35X9 sở hữu pin 3 cell 55Wh cho thời lượng sử dụng ấn tượng trong ngày học và làm việc. Đồng thời, máy còn được trang bị 2 cổng USB Type-C hỗ trợ USB 3.2 Gen 2, DisplayPort over USB-C và USB charging 5V/3A và DC-in port 20V; 65W.
Người dùng còn có 2 cổng USB-A cho thiết bị ngoại vi, 1 cổng HDMI 2.1 xuất hình lên màn lớn cùng jack tai nghe 3.5 mm phục vụ hội họp. Bên cạnh đó, Wi-Fi băng tần kép với công nghệ 2×2 MU-MIMO của máy cũng được đánh giá cao khi giúp kết nối ổn định hơn khi nhiều thiết bị truy cập cùng lúc.
Cổng kết nối đầy đủ, sạc nhanh tiện dụng qua Type-C
Laptop Acer Aspire Go 15 AG15-72P-35X9 có màn hình 15,6 inch độ phân giải Full HD cho hiển thị văn bản và bảng tính rõ ràng. Đồng thời, tấm nền IPS với thiết kế SlimBezel của máy còn mang lại góc nhìn rộng, đồng thời tăng diện tích hiển thị cho trải nghiệm học tập thoải mái.
Màn hình giảm chói, hiển thị màu sắc trung thực
Công nghệ chống chói ComfyView của máy cũng là điểm nhấn ấn tượng khi hỗ trợ làm việc trong môi trường mở hoặc gần cửa sổ, hạn chế phản xạ khó chịu. Bên cạnh đó, độ sáng đạt 350 nits của laptop còn đáp ứng tốt nhiều bối cảnh trong nhà. Tần số quét 60Hz mang tới chuyển động mượt khi cuộn trang.