Laptop Acer Swift X AI OLED SFX14-72G-79UW trang bị màn hình 2.8K OLED 120Hz, mang lại khả năng hiển thị sắc nét, mượt mà cho nhu cầu sáng tạo nội dung. Thiết bị sở hữu CPU Intel Core Ultra 7 155H với 16 lõi và 22 luồng phục vụ xử lý đa nhiệm. Model này dùng GPU RTX 4070 8GB GDDR6, hỗ trợ tăng tốc xử lý đồ họa.
Tăng tốc tác vụ AI mượt mà với NPU mạnh mẽ
Laptop Acer Swift X AI OLED SFX14-72G-79UW trang bị CPU Intel Core Ultra 7 155H với tốc độ cơ bản 1.4GHz để xử lý tác vụ thường ngày. Bộ xử lý này đạt mức 4.8GHz ở chế độ Turbo, giúp thiết bị đáp ứng tốt các phần mềm nặng.
CPU mạnh mẽ kết hợp RTX hỗ trợ xử lý nặng
Laptop Acer Swift X AI OLED SFX14-72G-79UW trang bị RAM 32GB chuẩn LPDDR5X để đáp ứng nhu cầu làm việc đa nhiệm. Thiết bị này hoạt động với tốc độ Bus RAM 6400MHz nhằm cải thiện băng thông và độ ổn định.
Bên trong trang bị RAM lớn, SSD nhanh phản hồi
Vỏ nhôm mỏng nhẹ, tổng thể hiện đại thanh lịch
Bên cạnh đó, mặt B sử dụng vật liệu nhựa để giảm bớt khối lượng tổng thể nhưng vẫn giữ chất lượng hoàn thiện tốt. Model này có kích thước 322.79 × 228.12 × 17.9mm, hỗ trợ thao tác thoải mái khi đặt máy trên bàn làm việc nhỏ gọn.
Laptop Acer Swift X AI OLED SFX14-72G-79UW cũng ghi điểm với người dùng khi sở hữu màn hình 14.5 inch độ phân giải 2.8K mang lại độ chi tiết cao. Thiết bị này sử dụng tấm nền OLED có độ phủ màu DCI-P3 100% và Adobe 100% để hiển thị màu sắc chính xác.
Màn hình OLED 2.8K hiển thị màu sắc sống động
Bên cạnh đó, tần số quét 120Hz giúp model thể hiện chuyển động mượt và ổn định khi xem nội dung tốc độ cao. Màn hình cũng cung cấp mức sáng 400 nits, hỗ trợ hiển thị rõ ràng hơn trong nhiều môi trường khác nhau.
Laptop Acer Swift X AI OLED SFX14-72G-79UW được trang bị viên pin 76Whr phù hợp cho nhu cầu làm việc liên tục trong ngày dài. Thiết bị này cũng đi kèm bộ sạc Type-C 100W nhằm rút ngắn thời gian nạp năng lượng khi người dùng cần di chuyển nhanh.