Vui lòng đăng nhập tài khoản Smember để .
| Loại card đồ họa | NVIDIA GeForce RTX 5060 8GB GDDR7 |
| Dung lượng RAM | 16GB |
| Loại RAM | DDR5-5200 SO-DIMM |
| Số khe ram | 2 khe (1 x 16GB, nâng cấp tối đa 64GB) |
| Ổ cứng | 1TB PCIe 4.0 NVMe M.2 SSD (2 Khe cắm M.2 hỗ trợ cả SATA hoặc NVMe, tối đa 2TB) |
| Kích thước màn hình | 16 inches |
| Công nghệ màn hình | Thời gian phản hồi 3ms |
| Pin | 90WHrs, 4S1P, 4-cell Li-ion |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home + Microsoft Office Home 2024 + Microsoft 365 Basic |
| Độ phân giải màn hình | 2560 x 1600 (WQXGA) |
| Loại CPU | AMD Ryzen 9 8940HX 2.4GHz (80MB Cache, up to 5.3GHz, 16 lõi, 32 luồng) |
| Cổng giao tiếp | 1 x RJ45 LAN |
Laptop ASUS ROG Strix G16 G614PM-S5181WS sở hữu AMD Ryzen™ 9 8940HX với CPU 16 nhân 32 luồng, xung nhịp tối đa 5.3GHz, cho hiệu năng đa nhiệm vượt trội. Laptop được tích hợp sẵn 16GB RAM cho khả năng xử lý mượt mà. Máy còn trang bị pin 90Wh cùng bộ sạc nhanh giúp nạp từ 0-50% chỉ khoảng 30 phút.
ASUS ROG Strix là mẫu laptop gaming cao cấp dành cho game thủ và người dùng sáng tạo nội dung cần hiệu năng mạnh mẽ. Sản phẩm là lựa chọn toàn diện cho người dùng cần một chiếc laptop gaming cao cấp vận hành ổn định.
Laptop ASUS ROG Strix G16 G614PM-S5181WS được tích hợp công nghệ AI Noise-Canceling, sử dụng thuật toán AI để lọc và loại bỏ tiếng ồn xung quanh. Kết hợp cùng Dolby Atmos và phím Copilot hỗ trợ các tính năng AI trên Windows 11, máy mang đến trải nghiệm làm việc và giải trí thông minh hơn.

Trải nghiệm thông minh với tính năng công nghệ AI
Laptop trang bị NVIDIA Advanced Optimus và MUX Switch, tự động chuyển đổi linh hoạt giữa GPU tích hợp và RTX 5060 theo tác vụ. Nhờ cơ chế này, laptop luôn đạt hiệu suất tối đa khi chơi game hoặc xử lý đồ họa nặng, đồng thời tiết kiệm điện năng hiệu quả khi làm việc văn phòng hay giải trí nhẹ.
Laptop ASUS ROG Strix G16 G614PM-S5181WS được trang bị AMD Ryzen™ 9 8940HX (16 nhân, 32 luồng), xung nhịp 2.4GHz và boost lên đến 5.3GHz. Kết hợp SSD PCIe 4.0 1TB và RAM 16GB DDR5-5200, giúp máy khởi động nhanh, load mượt và duy trì hiệu suất ổn định cho công việc chuyên sâu.

Sức mạnh xử lý vượt trội với CPU và GPU cao cấp
Về đồ họa, NVIDIA® GeForce RTX™ 5060 với 8GB bộ nhớ GDDR7 cung cấp cho laptop sức mạnh đồ họa vượt trội, đáp ứng tốt các tựa game AAA cấu hình cao. Máy còn có hệ thống ROG Intelligent Cooling với quạt hiệu suất cao và thiết kế tản nhiệt tiên tiến, giúp duy trì nhiệt độ ổn định khi hoạt động trong nhiều giờ liên tục.
Laptop ASUS ROG Strix G16 G614PM-S5181WS sở hữu 16GB RAM DDR5-5200 SO-DIMM, cho tốc độ xử lý nhanh và đa nhiệm mượt mà với game, đồ họa. Máy có 2 khe RAM, cho phép nâng cấp dung lượng tối đa 64GB, hỗ trợ mở rộng bộ nhớ để đáp ứng tốt nhu cầu làm việc chuyên sâu và gaming lâu dài.

Khả năng lưu trữ nhanh với SSD PCIe Gen 4
Laptop được trang bị ổ cứng 1TB PCIe® 4.0 NVMe™ M.2 SSD, giúp cải thiện tốc độ truy xuất dữ liệu và rút ngắn thời gian khởi động hệ điều hành. Ngoài ra, ROG Strix G16 hỗ trợ 2 khe M.2 tương thích (SATA/NVMe), cho phép nâng cấp SSD 512GB, 1TB hoặc 2TB, đáp ứng nhu cầu lưu trữ dung lượng lớn.
Laptop ASUS ROG Strix G16 G614PM-S5181WS sở hữu thiết kế có tông màu Eclipse Gray mạnh mẽ, kết hợp các đường cắt dứt khoát và logo ROG nổi bật. Phần khung máy với kích thước 35.4 x 26.4 x 2.26 ~ 3.04 cm cùng trọng lượng 2.5 kg, cân bằng tốt giữa độ bền và tính di động của một laptop hiệu năng cao.

Thiết kế mạnh mẽ, đậm chất gaming
Bàn phím Chiclet của ROG Strix G16 sử dụng hệ thống đèn nền Per-Key RGB với Aura Sync, hỗ trợ người dùng được phép chỉnh ánh sáng theo nhu cầu sở thích. Máy còn trang bị Touchpad lớn tích hợp NumberPad cho thao tác nhanh, kết hợp webcam FHD 1080p, loa kép cùng khe tản nhiệt tối ưu.
ASUS ROG Strix G16 G614PM-S5181WS trang bị màn hình 16 inch độ phân giải 2.5K (2560 x 1600) với tỷ lệ 16:10, giúp mở rộng diện tích hiển thị. Tấm nền IPS-level cho góc nhìn rộng 170 độ, độ sáng 500 nits cùng bề mặt kháng chói, giúp hình ảnh hiển thị rõ nét trong nhiều điều kiện ánh sáng khác nhau.

Không gian quan sát rộng rãi với màn hình 16 inch
ROG Strix G16 còn có tần số quét lên đến 240Hz kết hợp thời gian phản hồi 3ms (G2G), hạn chế hiện tượng xé hình và bóng mờ khi chơi game tốc độ cao. Công nghệ NVIDIA G-SYNC và Adaptive-Sync giúp đồng bộ khung hình giữa màn hình và GPU, mang lại chuyển động mượt trong các tựa game eSports tốc độ cao.
Laptop ASUS ROG Strix G16 G614PM-S5181WS được trang bị pin dung lượng lớn 90Wh, đáp ứng tốt nhu cầu sử dụng liên tục cho công việc, học tập và giải trí. Máy còn tích hợp công nghệ sạc nhanh, cho phép sạc từ 0–50% chỉ trong tầm 30 phút, giúp giảm thời gian chờ đợi.

Hỗ trợ sạc nhanh qua USB-C Power
Ngoài adapter tiêu chuẩn 280W, laptop hỗ trợ sạc qua cổng USB-C Power Delivery với công suất 45W-100W, mang lại sự linh hoạt khi di chuyển. Máy sở hữu 2 cổng USB4 Type-C hỗ trợ DisplayPort™, G-SYNC và truyền dữ liệu lên đến 40Gbps, cùng 2 cổng USB 3.2 Gen 2 Type-A tốc độ 10Gbps.
Laptop ASUS ROG Strix G16 G614PM-S5181WS chính hãng đang được bán tại CellphoneS. Khi đến hệ thống, khách hàng sẽ an tâm về sản phẩm chính hãng đi kèm bảo hành đầy đủ. Ngoài ra, đội ngũ nhân viên tại hệ thống sẽ tư vấn nhiệt tình giúp khách hàng tìm ra sản phẩm phù hợp. Tại CellphoneS luôn có các chính sách ưu đãi dành cho khách hàng thành viên như Smember, S-students.
Video đánh giá
THÔNG BÁO

Sản phẩm bạn quan tâm:
Nhận thông tin khuyến mãi
Hỏi và đáp
Hãy đặt câu hỏi cho chúng tôi
CellphoneS sẽ phản hồi trong vòng 1 giờ. Nếu Quý khách gửi câu hỏi sau 22h, chúng tôi sẽ trả lời vào sáng hôm sau.
Thông tin có thể thay đổi theo thời gian, vui lòng đặt câu hỏi để nhận được cập nhật mới nhất!