Vui lòng đăng nhập tài khoản Smember để .
| Chip AI | Intel AI Boost NPU up to 13TOPS |
| Loại card đồ họa | Intel Graphics |
| Dung lượng RAM | 16GB |
| Loại RAM | DDR5 on board |
| Ổ cứng | 512GB M.2 NVMe PCIe 4.0 SSD |
| Kích thước màn hình | 16 inches |
| Công nghệ màn hình | Độ sáng 300nits |
| Pin | 42WHrs, 3S1P, 3-cell Li-ion |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home |
| Độ phân giải màn hình | 1920 x 1200 pixels (WUXGA) |
| Loại CPU | Intel Core Ultra 5 225H 1.7 GHz (18MB Cache, up to 4.9 GHz, 14 lõi, 14 luồng) |
| Cổng giao tiếp | 2 x USB 3.2 Gen 1 Type-A (tốc độ dữ liệu lên đến 5Gbps) |
Laptop ASUS VivoBook 16 X1607CA-MB980W được trang bị bộ vi xử lý Intel Core Ultra 5 225H, tích hợp Intel AI Boost NPU hỗ trợ các tác vụ AI trên Windows. Máy đi kèm RAM 16GB DDR5 và ổ cứng 512GB SSD giúp đa nhiệm mượt mà. Máy có pin 42Wh và đầy đủ cổng kết nối phục vụ tốt cho công việc và học tập hàng ngày.
Laptop ASUS VivoBook 16 X1607CA-MB980W hướng đến người dùng cần một chiếc laptop màn hình lớn và khả năng vận hành ổn định. Sự kết hợp giữa phần cứng, bộ nhớ DDR5 và thiết kế tinh gọn giúp thiết bị phù hợp cho mọi nhu cầu.
Mẫu laptop ASUS VivoBook này được trang bị sẵn RAM 16GB, mang lại băng thông cao và khả năng xử lý dữ liệu hiệu quả hơn so với các thế hệ RAM trước. Điều này giúp hệ thống vận hành ổn định khi xử lý công việc phức tạp. Người dùng cũng có thể làm việc mượt mà với phần mềm văn phòng hoặc đồ hoạ.

Máy có 16GB RAM và 512GB SSD
Laptop ASUS VivoBook 16 X1607CA-MB980W trang bị ổ cứng 512GB SSD M.2 NVMe PCIe Gen 4 giúp nâng cao tốc độ phản hồi tổng thể của hệ thống. Thời gian khởi động và mở ứng dụng được rút ngắn rõ rệt, giúp tiết kiệm thời gian. Dung lượng lưu trữ này cũng đáp ứng tốt nhu cầu lưu trữ dữ liệu cá nhân và phần mềm.
Laptop ASUS VivoBook 16 sở hữu thiết kế hướng đến sự tinh gọn và thực dụng, với các đường nét đơn giản phù hợp cho nhu cầu sử dụng khác nhau. Kích thước gọn cùng trọng lượng 1.88kg được tối ưu để người dùng dễ dàng mang theo.

Kích thước gọn gàng, hiện đại
Gam màu Cool Silver của máy mang lại cảm giác hiện đại, trung tính và dễ kết hợp với các phụ kiện công nghệ khác. Bên cạnh yếu tố thẩm mỹ, máy còn đạt tiêu chuẩn độ bền quân đội, giúp tăng mức độ ổn định trong quá trình sử dụng hàng ngày. Điều này đặc biệt hữu ích với người dùng có cường độ làm việc cao.
Laptop ASUS VivoBook 16 X1607CA-MB980W sử dụng Intel Core Ultra 5 225H, dòng vi xử lý được tích hợp Intel AI Boost NPU. Điều này giúp các tác vụ liên quan đến trí tuệ nhân tạo diễn ra nhanh chóng hơn. Nền tảng này giúp máy duy trì hiệu suất ổn định cho các công việc văn phòng nâng cao và xử lý dữ liệu.

Hiệu năng mượt mà với Core Ultra 5
Bên cạnh đó, GPU Intel Graphics tích hợp đáp ứng tốt các nhu cầu đồ họa phổ thông như chỉnh sửa hình ảnh cơ bản, thiết kế và chơi game cơ bản. Sự kết hợp giữa CPU và GPU mang lại trải nghiệm sử dụng hài hòa, phù hợp cho người dùng.
Laptop được trang bị pin dung lượng 42Wh, đáp ứng tốt nhu cầu làm việc và học tập trong ngày với các tác vụ văn phòng thông thường. Khả năng quản lý điện năng của nền tảng Core Ultra giúp máy duy trì thời gian sử dụng ổn định. Người dùng có thể sử dụng máy trong khoảng nửa ngày mà không cần dùng đến sạc đi kèm.

Cổng kết nối đa dạng
Về kết nối, laptop ASUS VivoBook 16 X1607CA-MB980W sở hữu hệ thống cổng gồm USB Type-C, USB Type-A, HDMI và jack âm thanh 3.5mm. Qua đó cho phép kết nối dễ dàng với màn hình ngoài, chuột, bàn phím và các thiết bị ngoại vi khác. Ngoài ra, chuẩn Wi-Fi 6 và Bluetooth 5.2 mang lại kết nối không dây ổn định.
Laptop được trang bị màn hình 16 inch độ phân giải WUXGA với tỉ lệ 16:10, cho không gian hiển thị rộng hơn so với chuẩn Full HD truyền thống. Tỉ lệ này đặc biệt phù hợp cho soạn thảo, xử lý bảng tính, giúp hiển thị nhiều nội dung hơn.
Laptop ASUS VivoBook 16 X1607CA-MB980W sử dụng tấm nền IPS-level, mang lại góc nhìn rộng và chất lượng hiển thị ổn định. Với độ sáng 300 nits, màn hình đáp ứng tốt nhu cầu sử dụng trong môi trường có ánh sáng tự nhiên.

Màn hình 16 inch WUXGA sắc nét
Màn hình đạt 45% NTSC, phù hợp cho các công việc văn phòng, học tập, xem nội dung đa phương tiện và chỉnh sửa hình ảnh cơ bản. Bề mặt Anti-glare giúp hạn chế hiện tượng phản chiếu ánh sáng, hỗ trợ làm việc liên tục trong thời gian dài.
Đến CellphoneS để sở hữu laptop ASUS VivoBook 16 X1607CA-MB980W chính hãng để yên tâm về nguồn gốc sản phẩm và chất lượng dịch vụ. CellphoneS cam kết cung cấp sản phẩm chính hãng, đầy đủ hóa đơn và chế độ bảo hành minh bạch.
CellphoneS còn mang đến nhiều chính sách mua hàng linh hoạt như trả góp 0%, chương trình ưu đãi theo từng thời điểm và quyền lợi cho Smember. Khách hàng có thể mua sắm trực tiếp tại cửa hàng hoặc đặt hàng online thuận tiện. Trải nghiệm ngay chiếc laptop ấn tượng này tại CellphoneS!
THÔNG BÁO

Sản phẩm bạn quan tâm:
Nhận thông tin khuyến mãi
Hỏi và đáp
Hãy đặt câu hỏi cho chúng tôi
CellphoneS sẽ phản hồi trong vòng 1 giờ. Nếu Quý khách gửi câu hỏi sau 22h, chúng tôi sẽ trả lời vào sáng hôm sau.
Thông tin có thể thay đổi theo thời gian, vui lòng đặt câu hỏi để nhận được cập nhật mới nhất!